Categories
News Tech

ஐபோன் 14 பற்றிய தகவல் லீக், அறிமுக தேதி உறுதியானது

கடந்த வாரம் ப்ளூம்பெர்க் நியூஸ் மூலம் அறிவிக்கப்பட்ட தேதியை உறுதிப்படுத்தும் வகையில், ஐபோன் 14 வரிசையையும் அதன் அடுத்த ஸ்மார்ட் வாட்ச்களையும் செப்டம்பர் 7 ஆம் தேதி வெளியீட்டு நிகழ்வை நடத்த திட்டமிட்டுள்ளதாக ஆப்பிள் நிறுவனம் அறிவித்துள்ளது.

iPhone 14 Mock Pill & Hole

ஒரு புதிய ஐபோனை அறிமுகப்படுத்துவது எப்போதுமே ஆப்பிள் நிறுவனத்திற்கு ஒரு பெரிய தருணம் ஆகும், இது கடந்த ஆண்டு ஆண்டு விற்பனையான $366 பில்லியனில் பாதிக்கு மேல் சாதனத்தில் கணக்கிடப்பட்டது. ஆனால் இந்த ஆண்டு கூடுதல் அழுத்தம் உள்ளது, ஏனெனில் நிறுவனம் நுகர்வோர் செலவினங்களில் மந்தநிலையை எதிர்கொள்கிறது – குறிப்பாக ஸ்மார்ட்போன் துறையில் – மற்றும் வாங்குபவர்களை கவர்ந்திழுக்க அதன் சமீபத்திய தொழில்நுட்பம் தேவைப்படுகிறது. 2023 ஆம் ஆண்டின் முதல் பாதியில் எதிர்பார்க்கப்படும் புதிய Macs, iPads, AirPods மற்றும் ஒரு கலப்பு-ரியாலிட்டி ஹெட்செட் ஆகியவற்றுடன், வரவிருக்கும் மாதங்களில் வழக்கத்தை விட அதிக லட்சியமான தயாரிப்பு வெளியீட்டைத் திட்டமிடுகிறது.

ஐபோன் நிறங்கள்

 • ஊதா, வெள்ளை, கருப்பு, நீலம் மற்றும் சிவப்பு நிறங்களில் iPhone 14 மற்றும் 14 Max
 • ஊதா, கிராஃபைட், வெள்ளி மற்றும் தங்கத்தில் iPhone 14 Pro மற்றும் Pro Max
 • இரண்டிற்கும் பச்சை நிற மாறுபாடுகள் குறிக்கப்பட்டுள்ளன, ஆனால் சாத்தியமில்லை

செப்டம்பர் 7 விளக்கக்காட்சியில், ஆப்பிள் நான்கு புதிய ஐபோன் 14 மாடல்கள் மற்றும் ஆப்பிள் வாட்சின் மூன்று புதிய பதிப்புகளை அறிவிக்க திட்டமிட்டுள்ளதாக ப்ளூம்பெர்க் நியூஸ் தெரிவித்துள்ளது. புதிய ஐபோன் வரிசையானது இரண்டு நிலையான பதிப்புகள் மற்றும் இரண்டு ப்ரோ மாடல்களாக பிரிக்கப்படும். இருப்பினும், முதல் முறையாக, ஆப்பிள் நிலையான ஐபோனின் பெரிய, 6.7 அங்குல பதிப்பை வழங்கும். மேலும் இது ஐபோன் 12 மற்றும் ஐபோன் 13 உடன் செய்ததைப் போல மினி மாடலை வழங்காது.

ஐபோன் 14 காட்சி

 • இரண்டு 6.1 இன்ச் போன்கள், இரண்டு 6.7 இன்ச்
 • ப்ரோ மாடல்களில் 120Hz புதுப்பிப்பு வீதம், iPhone 14 இல் ‘நிலையான’ 60Hz
 • iPhone 14 Pro மற்றும் Pro Maxக்கான காட்சி எப்போதும் இயக்கத்தில் இருக்கும்

புதிய 48 மெகாபிக்சல் பின்புற கேமரா, வேகமான செயலி, மேம்பட்ட பேட்டரி ஆயுள், வீடியோ ரெக்கார்டிங் மேம்பாடுகள் மற்றும் மறுவடிவமைப்பு செய்யப்பட்ட முன் கேமரா அமைப்பு ஆகியவற்றைப் பெறும் ஐபோன் 14 ப்ரோ வரிசைக்கு இந்த ஆண்டு மேம்பாடுகள் (enhancement) வரும். ப்ரோ(pro) பதிப்புகளில், 2017 இல் iPhone X உடன் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட உச்சிநிலை கட்அவுட் (notch cutout) முன் கேமரா மற்றும் பேஸ் ஐடி(Face ID) சென்சார்களுக்கான துளை-பஞ்ச் (hole-punch) மற்றும் மாத்திரை வடிவ கட்அவுட்களுடன் (pill-shaped cutout) மாற்றப்படும்.

ஐபோன் 14 கேமரா

 • 14 இல் இரண்டு சென்சார்கள், 14 ப்ரோவில் மூன்று
 • 14 ப்ரோவில் பிரதான கேமராவிற்கு 48MP க்கு ஒரு ஜம்ப்
 • 8K வீடியோ பதிவு செய்யும் திறன் கொண்டது
 • இரவு-பதிவு தரம் பற்றிய கேள்விகள் உள்ளன

புதிய ஆப்பிள் வாட்ச் வரிசையானது, 2015 இல் அதன் ஆரம்ப வெளியீட்டிற்குப் பிறகு, நிறுவனத்தின் மிகப்பெரிய மாற்றங்களைக் குறிக்கிறது. வேகமான செயலியுடன் Apple Watch SEக்கான புதுப்பிப்பும் இதில் அடங்கும். உடல் வெப்பநிலை சென்சார் மற்றும் பெண்களின் ஆரோக்கியத்திற்கான புதிய அம்சங்களுடன் கூடிய ஆப்பிள் வாட்ச் சீரிஸ் 8 மாடலும் இருக்கும். மேலும் நிறுவனம் ஒரு புதிய உயர்நிலை பதிப்பை வெளியிடுகிறது, இது ஆப்பிள் வாட்ச் ப்ரோ என அழைக்கப்படும்.

ஐபோன் 14 விவரக்குறிப்புகள் மற்றும் அம்சங்கள்

 • iPhone 14 Proக்கான செயலி A16 Bionic ஆக மேம்படுத்தப்பட்டது
 • அனைத்து மாடல்களுக்கும் 6ஜிபி ரேம், ஆனால் அதே வேகம் இல்லை
 • 128ஜிபி சேமிப்பகத்தில் தொடங்குகிறது
 • தனி, eSIM மாடல் வருகிறது

ஆப்பிள் வாட்ச் சீரிஸ் 8 ஆனது கடந்த ஆண்டு சீரிஸ் 7ஐப் போலவே தோற்றமளிக்கும் அதே வேளையில், ப்ரோ பதிப்பானது புதிய வடிவமைப்பு, சற்று பெரிய காட்சி மற்றும் பெரிய பேட்டரி ஆகியவற்றைக் கொண்டிருக்கும். புதிய சாதனம் விளையாட்டு வீரர் நுகர்வோரை இலக்காகக் கொண்டது மற்றும் மிகவும் கடினமான டைட்டானியம் மூலப்பொருள் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

அக்டோபரில், M2 Pro-அடிப்படையிலான செயலிகளுடன் கூடிய புதிய Macகளுடன் கூடுதலாக, iPad Pro மற்றும் நுழைவு-நிலை iPadக்கு குறிப்பிடத்தக்க புதுப்பிப்புகளை வெளியிட ஆப்பிள் திட்டமிட்டுள்ளது. இந்த வார தொடக்கத்தில், நிறுவனம் ப்ளூம்பெர்க் அறிக்கையை உறுதிப்படுத்தியது, இது iOS 16 க்குப் பிறகு iPadOS தாமதமாகும் என்று கூறியது. iPad மென்பொருள் மேம்படுத்தல் அக்டோபரில் macOS Ventura உடன் வெளியிடப்படும்.

Facebook Comments Box

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *